Giữa Vega A870 ( Vega Iron IM-A870 ) và Samsung Galaxy A5 bạn chọn gì?

vega31/03/2015

1. vega

vega Quản trị viên

Giữa Vega Iron IM-A870 ( mình gọi tắt là Vega A870 nhé ) và Samsung Galaxy A5 bạn chọn sản phẩm nào ? Mong các bạn đã dụng hoặc có tìm hiểu thông tin cùng trợ giúp mình nhé !

Hiện tại mình đang muốn mua một chiếc điện thoại loại chỉ tầm 5" thôi mà không biết nên lựa chọn sản phẩm nào cả bởi mỗi cái có một thế mạnh khác nhau. Hiện tại thấy ưng ý có 2 sản phẩm là Vega A870 và Samsung Galaxy A5 ( Có một chút băn khoăn với con HTC M7 ) mỗi con đều có thế mạnh riêng mà mình đều muốn :D

Sơ bộ qua chút thế này :
    Về em Vega A870 thì chắc chẳng phải bàn mấy rùi, nhà mình ai cũng biết cả, chip snapdragon 600, ram 2GB, màn hình HD incell và có cái viền thép cứng . Cấu hình thì ngang ngửa em HTC M7 chỉ thua cái độ phân giải màn hình nhưng được cái màn to hơn chút.
    Về em Galaxy A5 thì ra đời sau gần 2 năm lận nhưng chip Snapdragon 410 cũng 4 nhân nhưng hiệu xuất hình như cũng ngang Snap 600 thì phải :(. màn hình cũng 5" HD, Ram cũng 2GB

Về camera thì có vẻ Samsung hơi ăn hơn thì phải nhưng ghét cái lồi quá :((

Anh em nào có nhận xét về sản phẩm này thì giúp mình với nhé. Thanks các bạn trước. Mình sẽ lắng nghe các ý kiến của các bạn.

1 người đã thích
  2. kqlcs.kqlcs

kqlcs.kqlcs Android Eclair

Chọn a870s đi bạn. Cầm chắc tay hơn.
    Camera mình thấy cũng ổn.
    Được cái A5 mỏng hơn.

1 người đã thích