Hỏi đáp hỏi về pin của vega iron 2

boyzzun16/05/2015

1. boyzzun

boyzzun Android Eclair

mình khá hài lòng vê pin của em này tuy nhiên chỉ có 1 điểm làm mình khá là bực mình là như thế này, mình sạc xong đến 100% từ 11h tối hôm qua không dùng gì tắt hết kết nối rồi đi ngủ đến sáng hôm sau cũng sụt 1% thì cũng là bt nhưng ngay sau đó mình thiết kết nối wifi thì pin bắt đầu sụt rất nhanh trong vài % đầu sau đó mới ổn định trở lại. Trong ngày khi vừa làm việc vừa dùng máy thì mình để ý thấy là nếu dùng ngắt quãng (kiểu như dùng 1 lúc rồi nghỉ dài khoảng 1t) thi lúc mở màn hình pin có thể vẫn hiện số % trc đó nhưng sau đó khi dùng thì lại tụt rất nhanh giống như tình trang ở trên cũng có thể tụt luôn vài % rồi nên mình thấy rất là lạ (vd như 1 tiếng trc thì là 31% mình tắt hết chạy ngầm và ngắt kết nối mạng, khi mở lên còn có 28%)
    PS: máy mình dùng rom qte, có root cũng chỉ cai vài app như fb,zalo,uc browser, có cài thêm greentify để đóng băng các ứng dụng, có dùng titanium nhưng chưa đóng băng app nào, mình cũng dùng thêm battery widget monitor để theo dõi pin thì thấy trong lúc nghỉ không dùng tắt màn hình thì có 1 vài thời điểm pin đọt nhiên tiêu thụ điện nhiều hơn rồi tụt vài % .Như trong ảnh thì các bác có thể thấy là pin lúc 3h10 là lúc e vừa ngủ dậy sau đó 10p thì sụt đến 4%, mọi khi nếu dùng liên tục thì 1%-4p mới sụt

Các file đính kèm:

2. congthanh986

congthanh986 Mod Box A910

đt tắt kết nối để lâu hoăc qua đêm khi mở máy pin ko tụt sau đó mở lại kết nối trong vài phút đầu tụt 1 vài % là bt...
    như bạn nói bạn chỉ cài thêm vài app nhưng mình thấy toàn loại tiêu pin cả đấy nhất là fb... lưu ý là ko chỉ app mới cài mà cả những app trong máy đều uống pin cả nên cách dùng sao cho hợp lý...
    greentify bạn dùng bản nào, tốt nhất phải là bản có donate và đã đc tích chọn trong cả Xposed và quản trị viên thiết bị trong bảo mật... phải add các pm vào để greentify cho ngủ đông, lưu ý trừ khi buộc ngủ đông ngay còn để greentify tự ép các app ngủ đông khi tắt mh thì sau khoảng 5phut mới có tác dụng...
    pm battery... bạn cài thêm chính nó là thằng uống pin, bạn nên gỡ bỏ, để kt pin bạn vào setting kt là đc
    ...
    p/s: nói về pin thì dài dòng lắm

3. boyzzun

boyzzun Android Eclair

minh thì chùng rom qte nên không có xpose nên mình cái riêng rẽ, còn greentify thì dùng bản pro down trên appvn thôi, còn cái pm battery kia thì mới cài vào gần đây thôi còn tình trạng trên thì xuất hiện đc 1 thời gian trc rồi

4. congthanh986

congthanh986 Mod Box A910

để ý cái greentify nó hoạt động tốt ko ?.
    battery... thì vẫn nên gỡ ra
    bạn dùng recovery gì, nên vào recovery rồi 2 wipe là: wipe cache và wipe davik cacche