Hỏi đáp Hướng dẫn tạo tài khoản Xiaomi

Trần Tiến18/06/2015

1. Trần Tiến

Trần Tiến Android Donut

Nếu dùng smartphone chắc chắn bạn đã từng nghe tới smartphone chạy Android trên nền tảng giao diện MIUI do chính Xiaomi phát triển. Không chỉ sản xuất thiết bị đầu cuối cùng với hệ sinh thái và lượng người dùng hiện đến 100 triệu trên toàn thế giới thì Xiaomi còn sản xuất một loạt các sản phẩm khác phục vụ cuộc sống công nghệ như pin sạc dự trữ, camera ip, camera hành trình, vòng tay thông minh... và còn nhiều sản phẩm khác nữa.

Có thể bạn không máy Xiaomi, nhưng bạn sử dụng các phụ kiện của xiaomi như mình đã nói ở trên cho các hệ điều hành như iOS, Android thì bạn cần phải có 1 tài khoản (tk) của Xiaomi để đăng nhập sử dụng. Bài viết này mình sẽ hướng dẫn lại các bạn cách để tạo tài khoản Xiaomi cho riêng mình chỉ với vài bước đơn giản.

Để tạo tài khoản Xiaomi, các bạn vào link này: https://account.xiaomi.com/pass/register

Có 2 cách để tạo tk là tạo bằng số điện thoại và mail. Ở đây mình lưu ý các bạn nên dùng mail để tạo sẽ nhanh hơn là tạo bằng sđt. Chọn tạo bằng mail như hình dưới:

Điền email vào khung:

Nếu tài khoản đã từng được tạo rồi sẽ thông báo tại đây hay có lỗi gì như gõ sai tên mail sẽ được báo tại đây luôn, khi thấy khung điền mật khẩu như bên dưới tức là email bạn hợp lệ:

Lưu ý là mật khẩu yêu cầu gồm 3 phần: chữ, số, ký tự đặt biệt (@,#,*,...) một mật khẩu hợp lệ tương tự như sau: mivn@2015. Nếu bạn đăng ký bằng Gmail thì Xiaomi sẽ yêu cầu bạn phải đồng ý các điều khoản như hình dưới, và nếu bạn chưa đăng nhập mail trên trình duyệt mà bạn đang tạo tk thì phải đăng nhập vào mới hoàn thành việc tạo mail:

Bạn có thể không đồng ý ở bước trên cũng được, không đồng ý thì sẽ không tạo được tài khoản thôi à :D :D. Các mail không phải là gmail thì sẽ không bị hỏi bước này

Sau khi hoàn tất các bước trên, lúc này bạn sẽ nhận đc yêu cầu vào email để kích hoạt mail xác nhận đăng ký tài khoản là xong.

P/s: Nếu bạn còn thắc mắc hay khó quá thì có thể cmt, inbox gửi mình tên email mình sẽ tạo giúp. Thấy hữu ích thì like phát cho xôm tụ nào :D :D
    Bạn nào xem qua vẫn chưa tạo được thì có thể cmt hay inbox mình sẽ tạo giúp.
    Lưu ý là nếu nhờ mình tạo giùm bằng gmail thì phải có luôn pass mail mình mới tạo được do khi tạo xiaomi bắt phải đồng ý cho xem thông tin mail dùng để tạo tk. Nếu cảm thấy bất tiện thì các bạn có thể dùng mail nào đó ko phải là gmail thì không cần pass vì không hỏi bước này.
    Thân ái và chào lung tung.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: 11/12/2015
    3 người đã thích
  2. mysiunhun

mysiunhun Android Cupcake

bạn ơi T_T mình vào cái chủ đề để down themes nhưng nó cứ bảo không thêm đc tài khoản và mình phải thêm tk xiaomi mi 4 như nào hả b

3. mysiunhun

mysiunhun Android Cupcake

4. Trần Tiến

Trần Tiến Android Donut

Bạn phải tạo cho mình 1 tk Xiaomi, và đăng nhập vào Mi Account thì mới dùng app mi theme được nha bạn

5. hocppc211

hocppc211 Android Cupcake

Bạn ơi mình không thể tạo được tài khoản xiaomi qua mail. Bạn giúp mình tạo được không?
    mail mình là nguyenngocquang211@yahoo.com
    Nếu tạo được bạn nhắn vào mail đó cho mình luôn nhé. Cảm ơn bạn nhiều

6. Trần Tiến

Trần Tiến Android Donut

Hệ thống báo mail này đã được tạo rồi mà bạn.