Rom Galaxy J ROM BMP v.4 Super Lite Samsung Galaxy J

Bùi Mạnh Phú06/01/2015

1. Bùi Mạnh Phú

Bùi Mạnh Phú Android Cupcake

Bài Dự Thi Event Cook Rom SCCN.VN

SBD: sccn017

• Họ tên: Bùi Mạnh Phú
      • Nick sccn: @@buimanhphu
      • Dòng đang MOD: Samsung Galaxy J
      • Một số rom đã MOD: BMP V.1, V2, V3
      • Số điện thoại: 0918548852 - 0988 4321 21
    Xin chân thành gửi lời chúc sức khỏe đầu năm đến toàn thể anh em SCCN.VN
    Tiếp đó minh xin chân thành cảm ơn Ban Quản Trị và Xmobile đã tổ chức sự kiện " Cook Rom Hay Nhận Ngay LG G2 ".

Năm mới, chúc mọi người 1 năm an khang, hạnh phúc và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống cũng như công việc, chúc Xmobile ngày càng mua may bán đắt, 4rum ngày càng lớn mạnh. Bản Rom này mình hy vọng sẽ làm hài lòng mọi người và xem như đây là món quà đầu năm mình tặng cho anh em dùng Galaxy J

Mình có tham dự cuộc thi Cook Rom, do vậy,mong các bạn ủng hộ :D . Đang định kiếm thêm cái máy nữa mod thêm cho anh em LG.

Cảm ơn VDT đã hỗ trợ cho mình suốt thời gian qua từ khi bắt đầu Rom BMP V.1. Tiếp đến mình gửi lời cảm ơn chân thành đến bạn Leo Nguyễn bên Tekcafe đã hỗ trợ thêm cho mình để mình làm được bản rom TAR.MD5 phục vụ cho anh em dùng J.

Thông tin ROM
    • Tên Rom: BMP- ROM
    • Phiên bản: BMP V.4
    • Đời máy: SamSung Galaxy J.
    • Model: SC-02F
    Tính Năng:

• Rom được Mod trên nền Stock SC02FOMUFNI3
    • Thừa hưởng mọi ưu điểm của phiên bản BMP V3.
    • Tối yêu hóa Build.prop, Tweak...để cpu chạy mượt .. ít hao pin.
    • Odex Full system ( app, priv-app, Framework ) để tối ưu ram và độ mượt.
    • Xóa all App + Lib + Frame nhật.
    • Có chế độ đa cửa sổ khi lựa chọn.
    • Hiển thị âm lịch trên Status 3, trong suốt....
    • Ghi âm cuộc gọi đã mod theo yêu cầu từ bản V3.
    • Việt Hóa all rom, một số chỗ ko quan trọng thì mình lướt qua.
    • Fix +84 , tin nhắn và những lỗi vặt trên BMP-V3
    • NFC hoạt động.
    • Giao diện 5x6, có pull up thay thế megazine... Thêm vào đó có 12 giao diện đi kèm cho ai thích đổi mới.
    • Widget đa dạng...
    • Chế độ siêu tiết kiệm pin đi kèm ( Greenity + siêu tiết kiệm pin stock + deep sleep) sẽ làm máy pin trâu hơn. Hình mô tả, máy mới mod nên pin chưa đc ổn định nhé.
    • Super Su Pro đi kèm (theo yêu cầu sau BMP V3)
    • Ban phím đa ngôn ngữ Samsung đã được cải thiện về kích thước (theo yêu cầu sau BMP V3).
    • Rút gọn tối đa ứng dụng không cần thiết. Và mình sẽ up những bàn Fix kèm theo cho mọi người theo nhu cầu sử dụng. Chẳng hạn những ai thích giao diện thuần Stock.
    LINK : https://sccn.vn/threads/rom-sccn017-rom-bmp-v-4-super-lite-samsung-galaxy-j.7250/

Sorry Admin, mình đang dự thi rom cook, nên đưa link qua cho mọi người xem và ủng hộ chứ ko có ý kéo member đâu. Các bản rom sau mình sẽ đưa về chính diễn đàn. Mong mọi người ủng hộ giúp.

Trân trọng!

2 người đã thích